వాట్సాప్‌లో మరో అదిరిపోయే ఫీచర్… అంతే కాదండోయ్ మ‌నం క్షేమం గురించి కూడా…!

ప్రముఖ మెసేజ్ యాప్ వాట్సాప్ మరో కొత్త ఫ్యూచర్ ను అందుబాటులోకి తెచ్చింది. అగంతకుల నుంచి వచ్చే కాల్స్ నుంచి యూజర్లను రక్షించేలా ఐపీ అడ్రస్ ను ఈ ఫీచర్ సురక్షితంగా ఉంచనుంది. వాట్సప్ కు సంబంధించిన అప్డేట్స్ ను ఎప్పటికప్పుడు అందించే వాబీటా ఇన్ఫో ఈ ఫీచర్ ను గుర్తించింది. ప్రస్తుతం అభివృద్ధి దేశంలో ఈ ఫీచర్ ఎంపిక చేసిన వినియోగదారులకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది.

వాట్సాప్ లో ఎఋల్, డిసేబుల్ ఆప్షన్లకు ఎంపిక చేసుకోవడం ద్వారా యూజర్ల ఐపీ అడ్రస్లకు రక్షణ కవచంలా ఉంటుంది. నివేదిక ప్రకారం.. యూజర్లు వాట్సాప్ లో వాయిస్ కాల్స్, వీడియో కాల్స్ చేసే సమయంలో సురక్షితంగా ఉండేలా ప్రవేశి సెట్టింగ్ స్క్రీన్ లో అడ్వాన్డ్స్ అని సెక్షన్లో..” ప్రొటెక్ట్ ఐపీ అడ్రస్ ఇన్ కాల్స్ ” అనే ఆప్షన్ ని ఎనేబుల్ చేసుకోవాలి.

తద్వారా ఇతరులు, మీరు కాల్స్ మాట్లాడే సమయంలో మీరు ఎక్కడ నుంచి ఫోన్ మాట్లాడుతున్నారు.. ఐపి అడ్రస్ ఏంటనేది తెలుసుకునే అవకాశం ఉండదు. ఈ ఆప్షన్ ద్వారా దోపిడీదారులు తగ్గవచ్చని ప్రేక్షకులు భావిస్తున్నారు.