ఏపీ ప్రతిపక్షాల్లో వారి కొరతే ఎక్కువ…!

ఏపీ విపక్ష పార్టీలను ఓ అంశం తీవ్రంగా వేధిస్తోంది. ఆశ్చర్యకరంగా టీడీపీ, జనసేన, బీజేపీని ఒకే మ్యాటర్ వేధిస్తోంది. అందుకే… వాయిస్ మార్చడానికి ఆయా పార్టీలు దృష్టి పెట్టాయి. ఇంతకీ ముచ్చటగా మూడు పార్టీలను ఇబ్బంది పెడుతున్న అంశం ఏమిటనుకుంటున్నారా.. కేవలం మహిళా నేతలు మాత్రమే. మూడు పార్టీల్లో ఇప్పుడు మహిళా నేతల కోరత కొట్టోచ్చినట్లుగా కనిపిస్తోంది.

మహిళా నేతలు కావలెను…. ఏపీలోని మూడు ప్రధాన పార్టీల్లో వినిపిస్తున్న మాట ఇదే. అవును.. ఇప్పుడు టీడీపీ, జనసేన, బీజేపీలో మ‌హిళా నాయ‌కురాళ్లు కావలెను అనే మాటే వినిపిస్తోంది. ముఖ్యంగా క్యాడర్ పటిష్టంగా ఉన్న ప్ర‌ధాన ప్ర‌తిప‌క్షం టీడీపీలో కూడా మ‌హిళా నాయ‌కుల కొర‌త తీవ్రంగా వేధిస్తోంది. ఇటీవ‌ల పార్టీ నేతల దగ్గర అగ్రనేతలు ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించారు. ప్ర‌స్తుతం గట్టిగా మాట్లాడగలిగే వారిలో వంగ‌లపూడి అనిత‌, పంచుమ‌ర్తి అనురాధ, ఆచంట సునీత, శ్రీకాకుళం జిల్లాకు చెందిన గౌతు శిరీష‌, మాజీ స్పీకర్ ప్ర‌తిభా భార‌తి కుమార్తె కావ‌లి గ్రీష్మ‌ మాత్ర‌మే ఉన్నారు. మాజీ మంత్రులు పీతల సుజాత‌, ప‌రిటాల సునీత వయసు రీత్యా అంత దూకుడుగా ఉండటం లేదు. వారి వాయిస్ అంతగా వినిపించ‌డం లేదు. దీంతో మ‌హిళా నాయ‌కుల కొర‌త‌పై అగ్రనేతలు ఫోకస్ చేశారు.

అధికార పార్టీ వైసీపీని తీసుకుంటే.. ప్ర‌తి జిల్లాలోనూ మ‌హిళా నాయ‌కులు ఉన్నారు. మంత్రులు ఉన్నారు. ఒక‌రిని మించి ఒక‌రు ఫైర్ బ్రాండ్లుగా చ‌క్రం తిప్పుతున్నారు. ఇలాంటి వారితో ఢీ అంటే ఢీ అనగలిగే మహిళా మణుల కోసం టీడీపీ నాయకత్వం ఎదురుచూస్తోంది. త్వ‌ర‌లోనే పార్టీని మ‌రింత ప్ర‌క్షాళ‌న చేయ‌నున్న నేప‌థ్యంలో మ‌హిళా నాయ‌కులు బాగా అవ‌స‌రం అవుతార‌ని.. వారిని త‌యారు చేయాల‌ని, కాస్త ఉత్సాహంగా ఉండే వారికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని ఏపీ టీడీపీ చీఫ్ అచ్చెన్నాయుడు కిందిస్థాయి క్యాడర్‌కు సూచించారు. దీంతో త్వ‌ర‌లోనే జిల్లాల వారీగా స‌మీక్ష‌లు నిర్వ‌హించి.. ఫైర్ ఉన్న మ‌హిళా నాయ‌కుల‌ను త‌యారు చేయటానికి టీడీపీ నేతలు కసరత్తు చేస్తున్నారు.

ఇక జ‌న‌సేన‌లోనూ వీర మ‌హిళా విభాగాన్ని బ‌లోపేతం చేయాల‌ని తాజాగా ప‌వ‌న్ నిర్ణయించారు. వాస్త‌వానికి గ‌త ఎన్నిక‌ల స‌మ‌యంలో వీర మ‌హిళా విభాగాన్ని భారీగానే ఏర్పాటు చేశారు. 100 మంది మ‌హిళ‌ల‌తో ఈ వింగ్ ఏర్పాటు చేస్తే.. ఇప్పుడు కేవ‌లం 20 మంది మాత్ర‌మే మిగిలినట్లు సమాచారం. అందుకే త‌క్ష‌ణ‌మే చ‌ర్య‌లు తీసుకోవాల‌ని పవన్ ఆదేశించారట. ప్ర‌తి జిల్లాలోనూ 20 నుంచి 25 మంది వీర మ‌హిళ‌ల‌తో క‌మిటీలు వేయాలని ఆదేశించారు. ఈ క్ర‌మంలో జ‌న‌సేన‌లోనూ మ‌హిళా నాయ‌కుల నియామ‌కాలు జోరుగా సాగ‌బోతున్నాయి.

అలాగే ఏపీ బీజేపీలోనూ మ‌హిళ‌ల‌ లోటు క‌నిపిస్తోంది. కమలదళంలో లేడీ లీడర్స్ పెద్దగా క‌నిపించ‌డం లేదు. ఒక్క పురంధేశ్వ‌రి మిన‌హా.. ఏ స‌భ‌లోనూ మ‌హిళా నాయ‌కులు కనిపిస్తున్న దాఖలాలు లేవు. దీంతో బీజేపీలో మ‌హిళల ప్రాతినిధ్యం పెంచాల‌నే సూచ‌న‌లు వ‌స్తున్నాయి. అయితే ఇదేమంత పెద్ద విష‌యం కాద‌న్న‌ట్టుగా కమలం నేతలు అనుకొంటున్నారట. విపక్ష పార్టీల్లో మహిళ నేతల సంఖ్య పెరిగితే వచ్చే ఎన్నికల నాటికి కొత్త ముఖాలతో కొత్త కళ వచ్చే అవకాశం ఉంది.