టీడీపీలో ప్రయోగాలు…. వైసీపీలో మాత్రం…!

ఏపీలో రాజకీయాల్లో ప్రస్తుతం ఆసక్తికర పరిణామాలు చోటు చేసుకుంటున్నాయి. ఎన్నికలకు ఇంకా 6 నెలల సమయం ఉన్నప్పటికీ… అభ్యర్థుల ఎంపికపై ప్రధాన పార్టీలు ఇప్పటి నుంచే కసరత్తు చేస్తున్నాయి. ఇక తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు అయితే… గతానికి భిన్నంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఎన్నడూ లేనట్లుగా రెండేళ్ల ముందే అభ్యర్థులను ప్రకటించేశారు కూడా. ఇటు వైసీపీ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కూడా తమ పార్టీ తరఫున పోటీ చేసే వారికి క్లారిటీ ఇచ్చేస్తున్నారు. వాస్తవానికి తొలి నుంచి దూకుడుగా వ్యవహరించే వైఎస్ జగన్… ఈ సారి ఆచితూచి అడుగులు వేస్తుంటే…. మదింపు చేసే చంద్రబాబు మాత్రం… శరవేగంగా నిర్ణయాలు తీసుకుంటున్నారు.

తాజాగా అభ్యర్థుల ఎంపిక విషయంలో రెండు పార్టీల నేతలు భిన్నంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. సిట్టింగ్ అభ్యర్థులకే టికెట్లు అని చంద్రబాబు ముందే ప్రకటించారు. కానీ జగన్ మాత్రం.. ఇప్పటి వరకు సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీల్లో టికెట్ ఎవరికి ఇచ్చేది మాత్రం చెప్పటం లేదు. పైగా 40 నుంచి 50 మందిపై వేటు ఖాయమంటున్నారు. వారెవరు అనేది ప్రస్తుతానికి సస్పెన్స్‌గా ఉంది. ఇక టీడీపీలో వారసులను తెరమీదకు తెస్తుంటే… వైసీపీలో మాత్రం.. ప్రస్తుతం ఎలాంటి ప్రయోగాలు చేయడం లేదని తెలుస్తోంది.

40 ఏళ్ల టీడీపీ ప్రస్తానంలో ఇప్పటికీ పలు చోట్ల సీనియర్లే పోటీ చేస్తున్నారు. గోరంట్ల బుచ్చయ్య చౌదరి, కిమిడి కళా వెంకట్రావు, పతివాడ నారాయణ స్వామి, పోతుల రామారావు, పల్లె రఘునాథ రెడ్డి, కేఈ కృష్ణమూర్తి వంటి సీనియర్లు ఇప్పటి వరకు రాజకీయల్లోనే ఉన్నారు. అయితే ఈ సారి మాత్రం వారిని పక్కన పెట్టి యువతకు టికెట్లు ఇవ్వాలని చంద్రబాబు భావిస్తున్నారు. దీంతో ఇప్పుడు వారసులు రంగంలోకి వస్తున్నారు. గోరంట్ల స్థానంలో ఆయన సోదరుని కుమారుడు డా.రవి, పతివాడ స్థానంలో ఆయన మనవడు తారక రామారావు, కేఈ కృష్ణమూర్తి బదులుగా కుమారుడు శ్యాంబాబు పోటీ చేయడం దాదాపు ఖరారైంది. ఇలాగే పలు నియోజకవర్గాల్లో సైతం ఇలాగే యువతతో ప్రయోగాలు చేసేందుకు చంద్రబాబు రెడీ అయ్యారు.

కానీ వైసీపీ అధినేత మాత్రం ఈ సారి ఎలాంటి ప్రయోగాలకు తావు ఇవ్వడం లేదు. మరోసారి గెలుపే లక్ష్యంగా అడుగులు వేస్తున్న వైఎస్ జగన్… అందుకు అనుగుణంగా ప్లానింగ్ చేస్తున్నారు. సాధారణంగా అధికారంలో ఉన్న సమయంలో నేతలు తమ వారసులకు అవకాశం ఇస్తుంటారు. అలాగే వారిని వెలుగులోకి తీసుకువచ్చేందుకు కూడా ఇదే సరైన సమయం అని భావిస్తుంటారు. అందులో భాగంగానే వైసీపీ నేతలు కూడా తమ వారసుల కోసం ఇప్పటి నుంచే ప్రయత్నాలు మొదలు పెట్టారు. పేర్ని నాని, ఆదిమూలపు సురేష్, బాలినేని శ్రీనివాసులు రెడ్డి సహా పలువురు నేతలు ఇప్పటికే తమ వారసులను రంగంలోకి దింపేందుకు రెడీ అవుతున్నారు. అయితే వైఎస్ జగన్ మాత్రం అలాంటి ప్రయోగాలు చేసేది లేదని తేల్చేస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో వారసులకు టికెట్లు ఇచ్చేది లేదని తేల్చేస్తున్నారు. మళ్లీ మీరే ఉండాలి అని క్లారిటీ ఇచ్చేశారు కూడా. దీంతో గతానికి భిన్నంగా టీడీపీ, వైసీపీ అధినేతలు వ్యవహరిస్తున్నారని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు.