ఇంటర్ విద్యార్థులకు శుభవార్త.. రూ.70 వేలు ఉచితంగా..!

September 15, 2021 at 4:08 pm

ద్వితీయ సంవత్సరం కూడా పాసైన విద్యార్థులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఒక శుభవార్త తెలిపింది. ఎవరైతే పన్నెండవ తరగతి పాస్ అయి ఉంటారో, అలాంటి విద్యార్థుల నుంచి కాలర్ షిప్ స్కీం – 2021 కింద దరఖాస్తులను కేంద్ర విద్యా శాఖ ఆహ్వానిస్తోంది.. వార్షిక ఆదాయం రూ.6 లక్షల కంటే తక్కువ ఉన్న విద్యార్థులు ఈ స్కీం నుండి స్కాలర్షిప్ పొందడానికి అర్హులు. ముఖ్యంగా తక్కువ ఆదాయం ఉన్న విద్యార్థులు.. పై చదువులు చదవడానికి ఇబ్బంది పడుతున్న విషయం తెలిసిందే.

ఈ నేపథ్యంలోనే విద్యార్థులకు ఉన్నత విద్యను అందించడం కోసం కేంద్ర విద్యా శాఖ.. ఈ స్కీం కింద స్కాలర్ షిప్ ను అందించడానికి సిద్ధమవుతోంది.. ఈ స్కీం ద్వారా ఎంపికైన విద్యార్థులకు మొదటి మూడేళ్లపాటు ఏడాదికి రూ.10 వేలు చొప్పున ఉచితంగా ఇస్తారు. 4, 5 సంవత్సరాలలో సంవత్సరానికి రూ. 20 వేల చొప్పున స్కాలర్ షిప్ లభిస్తుంది. అంటే మొత్తం మీద ఐదు సంవత్సరాలకు గానూ 70 వేల రూపాయలను స్కాలర్షిప్ కింద విద్యార్థులు పొందవచ్చు.

scholarships.gov.in అనే వెబ్సైట్ ద్వారా లాగిన్ అయి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

ఇంటర్ విద్యార్థులకు శుభవార్త.. రూ.70 వేలు ఉచితంగా..!
0 votes, 0.00 avg. rating (0% score)


Related Posts