టాలీవుడ్‌లో సూపర్ స్టార్ కృష్ణ నెలకొల్పిన రికార్డులు ఇవే

తెలుగు చిత్రసీమలో 350కి పైగా సినిమాలలో నటించిన సూపర్‌స్టార్ కృష్ణ ఎన్నో రికార్డులను నెలకొల్పారు. తనకే సాధ్యమైన రికార్డులను తన పేరిట లిఖించుకున్నారు. ప్రస్తుతం సినిమాలు బాక్సాఫీసు వద్ద రూ.100 కోట్లు నుంచి రూ.1000 కోట్లు అంటూ రికార్డులు సృష్టిస్తున్నాయి. అసలు రూ.కోటి సాధించిన తొలి చిత్రం కృష్ణదే. ఆయన నటించిన సింహాసనం సినిమా తొలిసారి రూ.కోటి కలెక్షన్లను సాధించింది. దీంతో పాటు ఒకే ఏడాది ఆయన హీరోగా నటించిన 18 సినిమాలు విడుదల అయ్యాయి. ఈ రికార్డును ఎవరూ బద్దలగొట్టలేరు.

తెలుగు నాట కౌబాయ్, గూఢచారి/డిటెక్టివ్ మరియు జేమ్స్‌బాండ్ వంటి కొన్ని పాశ్చాత్య చలనచిత్ర శైలులను పరిచయం చేసాడు. కృష్ణ 17 చలన చిత్రాలకు దర్శకత్వం వహించారు. అతని సోదరులు ఆదిశేషగిరిరావు, హనుమంతరావులతో కలిసి తన పద్మాలయా స్టూడియోస్ నిర్మాణ సంస్థలో అనేక చిత్రాలను నిర్మించారు. కృష్ణ తన కాలంలో అత్యధిక పారితోషికం తీసుకున్న తెలుగు నటులలో ఒకరు.

స్వతంత్య్ర సమరయోధుడు ‘అల్లూరి సీతారామ రాజు (1974)’పై కృష్ణ తన హోమ్ బ్యానర్ పద్మాలయా స్టూడియోస్‌పై రూపొందించిన పై జీవిత చరిత్ర చిత్రం అతని 100వ చిత్రం. ఈ సినిమా తెలుగులో తొలి సినిమా స్కోప్ చిత్రంగా పరిగణించబడుతుంది. ఈ చిత్రం తరువాత ఆ సంవత్సరంలో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన తెలుగు చిత్రంగా నిలిచింది. 1982లో కృష్ణ దర్శకత్వంలో రూపొందిన మరో చిత్రం ‘ఈనాడు’ చిత్రానికి కలర్‌ గ్రేడ్‌ చేసేందుకు మరో కొత్త సాంకేతికతను పరిచయం చేసింది. మరియు ‘ఈనాడు’ తెలుగు చలనచిత్ర పరిశ్రమ అన్ని చిత్రాలకు ఈస్ట్‌మన్ కలర్ గ్రేడింగ్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించడం ప్రారంభించినప్పటికీ, దాని స్థానంలో కలర్ ప్రాసెసింగ్ ల్యాబ్‌లు మరియు డిజిటల్ టెక్నాలజీలు వచ్చాయి. జయప్రద, రాధ మరియు మందాకినితో పాటు కృష్ణ రచించి, దర్శకత్వం వహించి, ఎడిట్ చేసి, నిర్మించి మరియు నటించిన ఈ కృష్ణుడి పురాణ చారిత్రక చిత్రం హిందీలో సింఘాసన్‌గా ఏకకాలంలో నిర్మించబడింది. తర్వాత సూపర్‌స్టార్ కృష్ణ దృష్టి సౌండ్ డిజైన్‌పై పడింది. డీటీఎస్ సిస్టమ్‌ను ప్రవేశపెట్టాడు. అదే సాంకేతికతను ఈ చలనచిత్ర రివల్యూషనరీ చిత్రం ‘తెలుగు వీర లేవరా’లో చేర్చాడు. దానిని ప్రస్తుతం డాల్బీ సౌండ్ టెక్నాలజీని భర్తీ చేసింది. ఇలా టాలీవుడ్ లో ఎన్నో రికార్డులు నెలకొల్పడంతో పాటు సరికొత్త సాంకేతికతను చిత్రసీమకు పరిచయం చేసిన వ్యక్తిగా ఆయన నిలిచారు.

Share post:

Latest