కేజీఎఫ్ హీరో యశ్‌‌తో శంకర్‌ సినిమా.. ఆ ప్రఖ్యాత నవల ఆధారంగా..

కేజీఎఫ్ చాప్టర్-1, 2 సినిమాలతో హీరో యశ్ దేశవ్యాప్తంగా బాగా పాపులర్ అయ్యాడు. దీంతో యశ్ తీసే తరువాత సినిమాపై ప్రేక్షకులలో అంచనాలు పెరిగిపోయాయి. అయితే కేజీఎఫ్ పాన్ ఇండియా సినిమా కావడంతో ఆ స్థాయిలో సినిమా కోసం యశ్ ఎదురు చూస్తున్నాడు. ఇలాంటి తరుణంలో ప్రముఖ దర్శకుడు శంకర్‌తో యశ్ సినిమా చేయనున్నాడనే వార్త సినీ వర్గాల్లో హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. కేజీఎఫ్ ఫ్రాంచైజీ హీరో యశ్, నిర్మాణ సంస్థ హోంబలే ఫిలిమ్స్ దర్శకుడు శంకర్‌తో కలిసి కింగ్ ‘వేల్ పరి’ ఆధారంగా వెబ్ సిరీస్‌ లేదా సినిమాను రూపొందించాలని ఏర్పాట్లు సాగుతున్నాయి. దీనికి సంబంధించిన ఆసక్తికర విషయాలిలా ఉన్నాయి.

సు వెంకటేశన్ (సాహిత్య అకాడమీ అవార్డు గ్రహీత) రచించిన పుస్తకం ఆధారంగా ఆనంద వికటన్ తమిళ వారపత్రికలో 100 వారాల పాటు ‘వేల్ పరి’ నవల సీరియల్‌గా ప్రసారం చేయబడింది. ఈ వెబ్ సిరీస్ నెట్‌ఫ్లిక్స్ ద్వారా ప్రసారం చేయనున్నారు. కరణ్ జోహార్ యొక్క ధర్మ ప్రొడక్షన్స్‌తో సంయుక్తంగా నిర్మించనున్నారు. ఈ ప్రాజెక్ట్ కోసం దర్శకుడు శంకర్ చాలా కాలం క్రితం హోంబలే ఫిలింస్ నుండి అడ్వాన్స్ తీసుకున్నట్లు సమాచారం. నవలను సినిమాగా తీయడానికి సుముఖత వ్యక్తం చేసిన ప్రచురణ సంస్థ మరియు నిర్మాతలతో చర్చలు కూడా ప్రారంభించాడు. నెట్‌ఫ్లిక్స్ వెబ్ సిరీస్ ఓటీటీ సర్కిల్‌లలో అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన వాటిలో ఒకటి కాబట్టి మేకర్స్ సంప్రదించారు. బడ్జెట్ దాదాపు ₹1,000 కోట్లుగా నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. యశ్ కేజీఎఫ్ చాప్టర్ 2 అంతర్జాతీయంగా విడుదలైనప్పుడు ప్రేక్షకాదరణ పొందింది. ఈ తరుణంలో కింగ్ ‘వేల్ పరి’ పాత్రకు యశ్ సరిగ్గా సరిపోతాడని దర్శకుడు శంకర్ భావించాడు. కల్పిత కథనం వేల్ పరిని పరంబు నాడును రక్షించి చోళులు, చేరులు, పాండ్యులకు వ్యతిరేకంగా నిలిచిన రాజుగా చిత్రీకరిస్తుంది. పరంబు నాడు తమిళనాడులోని శివగంగ జిల్లాలో ఉన్న పిరన్మలై కొండల నుండి కేరళలోని పాలక్కాడ్ జిల్లాలోని నెడుంగడి వరకు విస్తరించింది. అంతర్జాతీయ ప్రేక్షకులను ప్రభావితం చేసే సార్వత్రిక అంశం ఏమిటంటే, జంతువులు, మొక్కల ప్రేమికుడు. పేదవారి పట్ల ఉదారంగా ఉండే వ్యక్తిగా చూపిస్తుంది. పరి చుట్టూ ఉన్న పురాణాలు నిజమేనా? అతను తన రథాన్ని మల్లెపూల తీగకు బహుమతిగా ఇచ్చాడా? అతనికి వారసుడు లేనప్పుడు అతను మళ్లీ ఎందుకు వివాహం చేసుకోలేదు? ఇలా ఎన్నో ప్రశ్నలు నవల చదివిని వారికి వస్తాయి. ఇక ఎంతో ప్రాధాన్యత కలిగిన ఈ సినిమాలో యశ్ హీరోగా నటించనుండడంతో దీనిపై ప్రేక్షకుల్లో అంచనాలు విపరీతంగా పెరిగిపోయాయి.

Share post:

Latest