‘రాధే శ్యామ్’ రివ్యూ …హిట్టా లేక ఫట్టా ..?

టైటిల్ : రాధేశ్యామ్‌
బ్యాన‌ర్‌: టీ – సీరిస్‌, మూవీ క్రియేష‌న్స్‌
న‌టీన‌టులు: ప్ర‌భాస్ – పూజా హెగ్డే – భాగ్య శ్రీ – స‌చిన్ కేద్క‌ర్ – కునాల్ రాయ్ క‌పూర్ – ప్రియ‌ద‌ర్శి – ముర‌ళీశ‌ర్మ త‌దిత‌రులు
సినిమాటోగ్ర‌ఫీ: మ‌నోజ్ ప‌ర‌మ‌హంస
మ్యూజిక్‌: మిథాన్‌, అమ‌ల్ మాలిక్‌, మ‌నాన్ భ‌ర‌ద్వాజ్‌
నిర్మాత‌లు: భూష‌ణ్‌ కుమార్‌, వంశీ – ప్ర‌మోద్‌
ద‌ర్శ‌క‌త్వం: రాధాకృష్ణ కుమార్‌
సెన్సార్ రిపోర్ట్‌: యూ / ఏ
ర‌న్ టైం: 138 నిమిషాలు
రిలీజ్ డేట్‌: 11 మార్చి, 2022

రెబ‌ల్‌స్టార్ కృష్ణంరాజు వార‌సుడు ప్ర‌భాస్ బాహుబ‌లి సీరిస్ సినిమాల‌తో దేశ‌వ్యాప్తంగానే కాకుండా ప్ర‌పంచ వ్యాప్తంగా తిరుగులేని హీరో అయిపోయాడు. 42 ఏళ్ల ప్ర‌భాస్ బాహుబ‌లి సినిమాల నుంచి సాహో వ‌ర‌కు పాన్ ఇండియా ఇమేజ్ కంటిన్యూ చూస్తూ వ‌స్తున్నాడు. బాహుబ‌లి త‌ర్వాత ప్ర‌భాస్ క్రేజ్ ఎలా పెరిగింది అనేందుకు సాహో ప్లాప్ టాక్ తో కూడా భారీ వ‌సూళ్లు రాబ‌ట్ట‌డ‌మే నిద‌ర్శ‌నం. సాహో సౌత్‌లో ప్లాప్ అయినా నార్త్‌లో ఏకంగా రు. 150 కోట్లు కొల్ల‌గొట్టింది. సాహో త‌ర్వాత మూడేళ్ల గ్యాప్‌తో ప్ర‌భాస్ రాధేశ్యామ్ సినిమాతో ప్రేక్ష‌కుల ముందుకు వ‌స్తున్నాడు. యూర‌ప్‌లో ఇట‌లీలో 1960వ ద‌శ‌కంలో జ‌రిగిన జాత‌క‌, ప్రేమ‌క‌థ ఆధారంగా ఈ సినిమా తెర‌కెక్కింది. రాధాకృష్ణ కుమార్ ( జిల్ ఫేం) ద‌ర్శ‌క‌త్వం వ‌హించిన ఈ సినిమా రు. 300 కోట్ల భారీ బ‌డ్జెట్‌తో తెర‌కెక్కింది. ఈ రోజు రిలీజ్ అయిన ఈ సినిమా ప్రేక్ష‌కుల అంచ‌నాలు అందుకుందో ? లేదో ? TJ స‌మీక్ష‌లో చూద్దాం.

క‌థ‌:
ఈ సినిమా క‌థ 1976 నేప‌థ్యంలో జ‌రుగుతుంది. ప‌రిస్థితుల కార‌ణంగా ఇటలీకి పారిపోయిన విక్రమ్ ఆదిత్య (ప్రభాస్) భారతదేశంలోని అగ్ర పామిస్ట్. అతను ఇటలీలో ప్రేరణ (పూజ)ని కలుస్తాడు. ఆమెను చూసిన తొలి చూపులోనే ప్రేమలో పడతాడు. ప్రేర‌ణ కూడా విక్ర‌మ్‌తో ఎలా ? ప్రేమ‌లో ప‌డుతుంది, వారి జీవితాల్లో విధి, విధి ఎలా పాత్ర‌ను పోషిస్తుంద‌నేది క‌థ‌.

విశ్లేష‌ణ :
దాదాపు దశాబ్దం తర్వాత ప్రభాస్ తిరిగి ఈ సినిమాతో లవ్ డ్రామా జోనర్‌కి వచ్చాడు. ఈ సినిమాలో అతను రొమాంటిక్ లవర్ బాయ్‌గా నటించాడు. రొమాంటిక్ బాయ్‌గా చాలా అందంగా ఉన్నాడు. హీరోయిన్ పూజా హెగ్డే బిగ్ స్క్రీన్‌పై చాలా అందంగా కనిపిస్తుంది. ప్రధాన జంట మధ్య కెమిస్ట్రీ పంచ్ లేదు. భాగ్యశ్రీ త‌న పాత్ర వ‌ర‌కు ఓకే. జగపతిబాబు పాత్ర వృధా అనిపించింది. ఇక మిగిలిన వారిలో ప్రియదర్శి, కృష్ణంరాజు, సత్యరాజ్, రిద్ధి కుమార్ తదితరులు ఓకే. ప్రధాన తారాగణం వారి సామర్థ్యాలను ఉత్తమంగా ప్రదర్శిస్తుంది.

ఫస్ట్ హాఫ్ కళాత్మకంగా, విజువల్‌గా అద్భుతంగా ఉంటుంది. సెకండాఫ్ నిదానంగా మరియు మెలికలు తిరుగుతుంది. ఆసక్తికరమైన క‌థ‌నం, ఆత్మీయమైన సంగీతం ఈ సినిమాను క్లాస్ ప్రేక్షకులకు ద‌గ్గ‌ర‌కు చేర్చేలా ఉంది. కథ మరియు క్యారెక్టరైజేషన్ మాకో, లైఫ్ ఇమేజ్ కంటే పెద్దగా ప్రభాస్ ఇమేజ్‌కి పెద్ద‌గా సెట్ కాలేదు. కొన్ని సమయాల్లో, అతను విక్రమ్ ఆదిత్యగా అసౌకర్యంగా కనిపిస్తాడు.

దర్శకుడు రాధా కృష్ణ కుమార్ సరైన లవ్ డ్రామా సబ్జెక్ట్‌ని రాసుకున్నాడు. ప్రధాన జంట మధ్య లవ్ ట్రాక్ విధి మరియు విధి అనే భావనతో వ్యవహరిస్తుంది. హస్తసాముద్రికుడిగా ప్రభాస్ మరియు ధృవ మనస్తత్వం గల మహిళగా పూజ నటించారు. వారి మనస్తత్వాల్లోని పూర్తి వైరుధ్యం సినిమాను భావోద్వేగంగా తీసుకు వెళుతుంది. పాటలు మనోహరంగా ఉన్నాయి, తమన్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్ ఓకే. అతను తన అద్భుతమైన సౌండ్‌ట్రాక్‌తో అనేక సన్నివేశాలను ఎలివేట్ చేశాడు. మనోజ్ పరమహంస‌ సినిమాటోగ్రఫీ మరియు విజువల్ ప్రెజెంటేషన్ ఎలైట్ క్వాలిటీగా ఉన్నాయి. VFX వర్క్స్ టాప్ క్వాలిటీతో ఉన్నాయి. మేకింగ్ వాల్యూస్ కూడా టాప్ క్వాలిటీతో ఉన్నాయి.

ప్ల‌స్ పాయింట్స్ (+) :
– ప్రొడక్షన్ వాల్యూస్ మరియు విజువల్స్
– పాటల జంట/సంగీతం

మైన‌స్‌ పాయింట్స్ (- ) :
– ప్రభాస్ మాకో ఇమేజ్‌కి సరిపోని సినిమా
– చాలా చిన్న క‌థ‌ను సాగ‌దీయ‌డం
– కామెడీ వర్కవుట్ కాలేదు
– లీడ్ పెయిర్ కెమిస్ట్రీ

ఫైన‌ల్‌గా…
రాధే శ్యామ్ అనేది స్లో పేస్డ్ లవ్ సాగా, ఇది కొన్నిసార్లు మీ సహనాన్ని పరీక్షిస్తుంది. సినిమా విజువల్‌గా గ్రాండ్‌గా ఉంది మరియు కొన్ని మంచి పాటలు ఉన్నాయి, కానీ భావోద్వేగాలు లేవు. క్లైమాక్స్ బ‌ల‌వంతంగా ఇరికించిన‌ట్టు ఉంది. వీఎఫ్ ఎక్స్ వ‌ర్క్ బాగుంది. అయితే ఇవేవి ఈ సినిమాను కాపాడ‌లేక‌పోవ‌చ్చు. ఓవ‌రాల్‌గా క్లాస్ ఆడియెన్స్‌కు మాత్ర‌మే ఈ సినిమా క‌నెక్ట్ అయ్యేలా ఉంది. ఓవరాల్‌గా సినిమా హైప్‌కి తగ్గట్టుగా లేదు.

రాధేశ్యామ్ TJ రేటింగ్‌: 2.5 / 5

Share post:

Latest