సినీ పరిశ్రమలో విషాధం.. ప్రముఖ నటుడు మృతి

సినీ పరిశ్రమను ఇటీవల కాలంలో వరుస విషాధాలు వెంటాడుతున్నాయి. తాజాగా ‘ఆకలిరాజ్యం’ సినిమాలో నటించిన ప్రతాప్ పోతెన్ (70) కన్ను మూశాడు. ఆయన ఇండస్ట్రీలో నటుడిగా, దర్శకుడిగా ఎంతో పేరొందారు. ప్రముఖ నటి, అలనాటి హీరోయిన్ రాధికకు ఆయన మాజీ భర్త. చెన్నైలోని తన ఫ్లాట్‌లో ఆయన చనిపోయారు. ప్రతాప్ పోతేన్ ఆగష్టు 13, 1952న జన్మించాడు. ప్రతాప్ ఊటీలోని లారెన్స్ స్కూల్, లవ్‌డేల్ మరియు మద్రాస్ క్రిస్టియన్ కాలేజీలో తన విద్యను పూర్తి చేశాడు. మలయాళం, తమిళం, తెలుగుతో పాటు హిందీ భాషల్లో దాదాపు 100 సినిమాల్లో నటించి 12 చిత్రాలకు దర్శకత్వం వహించారు.

ప్రతాప్ 1985లో నటి రాధికను వివాహం చేసుకున్నారు. ఈ జంట విభేదాల కారణంగా 1986లో విడిపోయారు. ఆ తర్వాత 1990లో అమలా సత్యనాథ్‌ను ఆయన మళ్లీ పెళ్లి చేసుకున్నారు. ఈ దంపతులకు ఒక కుమార్తె ఉంది. వారి వివాహం కూడా 22 సంవత్సరాల తర్వాత 2012లో ముగిసింది. అతని చివరి చిత్రం మోహన్‌లాల్ నటించిన ‘బరోజ్’ ఇంకా విడుదల కాలేదు. ‘అయలుమ్ న్జానుమ్ తమ్మిల్’, ’22 ఫిమేల్ కొట్టాయం’, ‘ఇడుక్కి గోల్డ్’, ‘ఎజ్రా’, ‘ఉయరే’, ‘బెంగళూరు డేస్’ వంటి సినిమాల్లో చిరస్మరణీయమైన పాత్రలు పోషించారు.

తమిళంలో అతని ఇతర ప్రముఖ రచనలు ‘మూడుపని’, ‘వరుమయిన్ నిరమ్ శివప్పు’, ‘నెంజతై కిల్లతే’, ‘పన్నీర్ పుష్పంగళ్’ బాగా పేరొందాయి. అతను 1979లో థకారానికి ఉత్తమ నటుడిగా ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డు, 1980లో చమరం చిత్రానికి ఉత్తమ నటుడిగా ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డు, 1985లో మీండుమ్ ఒరు కాతల్ కథై చిత్రానికి ఇందిరాగాంధీ ఉత్తమ దర్శకుడిగా ఉత్తమ దర్శకుడిగా, 1987లో రితుభేదం చిత్రానికి ఉత్తమ దర్శకుడిగా ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. , 2012లో 22 మహిళా కొట్టాయం చిత్రానికి ప్రతికూల పాత్రలో ఉత్తమ నటుడిగా SIIMA అవార్డు, 2014లో కేరళ రాష్ట్ర చలనచిత్ర అవార్డు (ప్రత్యేక జ్యూరీ అవార్డు)ను పొందారు.

Share post:

Latest