అప్పుడప్పుడు ఓ కునుకేయడం వల్ల…. జ్ఞాపకశక్తి పెరుగుతుందని మీకు తెలుసా….!

పగటిపూట నిద్రపోవడం అనేది మ‌న‌షి జీవితంలో ఎప్పుడు చేస్తు ఉంటారు. కొంతమంది నిద్రపోవడాన్ని ఆనందంగా భావిస్తారు, మరి కొంతమంది చురుకుదనానికి ఒక మార్గంగా చూస్తారు. కానీ నిద్రపోవడం వల్ల ఎన్ని ఉపయోగాలు ఉన్నాయో తెలుసా? నిద్రపోవడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయిని పరిశోధనలు చెబుతున్నాయి. నిద్రపోవడం వల్ల కూడా ఒత్తిడి తగ్గుతుంది.

దాదాపు 20 నిమిషాల పాటు నిద్రపోవడం వల్ల జ్ఞాపకశక్తి పెరుగుతుంది. చిన్న నిద్ర కూడా వ్యాధులను తగ్గిస్తుంది. మనం ఉండాల్సిన దానికంటే ఎక్కువగా మేల్కొని ఉంటాం. అలా ఉండడం వల్ల మన శరీరంలో రసాయనాలు పేరుకు పోతాయి. నిద్రపోవడంలో లో ఉండే లాభాలు ఇక్క‌డ‌ ఇప్పుడు చూద్దాం.

1. 30 నిమిషాల కంటే ఎక్కువ సేపు నిద్రపోవడం వల్ల అనేక ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తాయి. ఎక్కువసేపు నిద్రపోవడం వల్ల గజిబిజికి దగ్గరవుతారు.

2. అలాగే ఎక్కువసేపు నిద్రపోవడం వల్ల త్వరగా మరణించే అవకాశాలు కూడా ఉన్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

3. కానీ కేఫిన్ నిద్రకు ప్రత్యామ్నాయం కాదని గమనించడం ముఖ్యం.

Happy Caucasian woman enjoying in good sleep, sleeping in clouds

4. ఎక్కువ సేపు లేదా మధ్యాహ్నం నిద్ర పోవడం కూడా రాత్రిపూట నిద్రకు ఆటంకం కలిగిస్తుంది5. 60 ఏళ్లు, అంతకంటే ఎక్కువ వయసు ఉన్నవారికి 30 నిమిషాల కంటే ఎక్కువ సేపు నిద్రపోవడం వల్ల అనేక ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తాయి. వృద్దులు రోజుకు ఒక గంటకు పైగా నిద్రపోతే రక్తపోటు, అధిక రక్త చక్కెర, నడుము నొప్పి లాంటి సమస్యలు ఎదురవుతాయి.