ఇవి తిన్నారా.. ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన కూరగాయలు ఇవే..!

ఇటీవల కాలంలో టమాటా ధరలు ఎవరూ ఊహించని రీతిలో పెరగడం వల్ల అందరూ ఆశ్చర్యపోయారు. దేశంలోనే అనేక ప్రపంచం లో టమాటా ధర రూ. 150 దాటింది. సామాన్యులు కొనలేని ధరకు పెరిగిపోయింది. అయితే ఓ 4 కూరగాయలు మాత్రం ప్రపంచంలోనే అత్యంత ధర కూరగాయలు అంట…. అవేంటో ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం.

బంగాళదుంపలు:
బంగాళదుంపల్లో సాధారణంగా విటమిన్ సి ఉంటుంది. లాబోనొట్టే పొటాటోస్ అని పిలవబడే ఒక ప్రత్యేక రకం ఉంది. ధర మాత్రం ఊహించని విధంగా రూ. 50 వేల నుంచి 90 వేల వరకు ఉంటుందట. ఈ బంగాళదుంప రూపాంతరం అనూహ్యంగా అరుదైనది. ఫ్రాన్స్ లోని ఏకంత తీరంలో మాత్రమే ఇది పెరుగుతుంది. అంతే కాదు ప్రతి సంవత్సరం కేవలం 10 రోజులపాటు మాత్రమే మార్కెట్లో లభిస్తుంది.

పుట్టగొడుగులు:
జపాన్ లో ఉద్భవించిన మాట్సుటాకే పుట్టగొడుగు శరదృతువు నెలలో పెరుగుతుంది. ఈ ప్రత్యేకమైన పుట్టగొడుగు రకం నెమ్మది నెమ్మదిగా కనుమరుగవుతుంది. ఈ పుట్టగొడుగుల వార్షిక దిగుబడి ఇప్పుడు ఒక వెయ్యి టన్నుల కంటే తక్కువకు పడిపోయింది. ఒక పౌండ్ ధర రూ. 75 వేల నుంచి 1.5 లక్షల మధ్య ఉంటుంది.

హాప్‌ షూట్స్:
ఉత్తర అమెరికాకు చెందిన ఈ హాప్ షూట్స్ స్పష్టమైన ఆకుపచ్చ రంగు కలిగి ఉంటాయి. కోన్ ఆకారపు పువ్వుల ద్వారా ఇవి తయారవుతాయి. వీటిని బీర్ వంటి పానీయాల ఉత్పత్తిలో ఎక్కువగా ఉపయోగిస్తారు. అంతేకాదు ఔషధ గుణాలు గల హాప్‌ రెమ్మలు ఎంతో ప్రాముఖ్యతను కలిగి ఉంటాయి.

వాసబి రూట్:
వాసబి రూట్ పండించ‌డానికి అత్యంత డిమాండ్ ఉన్న కూరగాయల్లో ఒక‌టి. ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్త వ్యవసాయంలో దీన్ని కొర‌త భారీగా ఉంది. వైద్యులకు ఈ సున్నితమైన మొక్క చాలా బాగా ఉపయోగపడుతుంది. దీని విలువ కిలో రూ. 7 వేల నుంచి రూ.8 వేల మధ్య ఉంటుందని అంచనా.